ศูนย์วิชาการสารเสพติดภาคเหนือร่วมกับชมรมสร้างสุขท่าชัย-ศรีสัชนาลัย ภายใต้การสนับสนุนโดย สำนักสนับสนุนการควบคุมปัจจัยเสี่ยงหลัก (สำนัก 1) สสส. จัดกิจกรรม สร้างสุขที่ท่าชัย-ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย สร้างพื้นที่ปลอดภัยจากยาเสพติด โดยใช้ฐานครอบครัวมุ่งสร้างพลังใจให้เด็กเยาวชน เพื่อลดความเสี่ยงจากปัญหาสังคมผ่านกิจกรรม ถุงพลังใจจาก “เพื่อนถึงเพื่อน เคาะประตูบ้านเปิดประตูใจ” เพื่อเป็นการเริ่มต้น การสร้างพื้นที่ปลอดภัยของคน ต.ท่าชัย – ต.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_1024,h_691/https://www.saafth.org/wp-content/uploads/2022/03/275792023_3573700952753765_4260778997936262807_n-1024x691.jpeg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_1024,h_682/https://www.saafth.org/wp-content/uploads/2022/03/275802788_3573702946086899_5145754696276821909_n-1024x682.jpeg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_1024,h_682/https://www.saafth.org/wp-content/uploads/2022/03/275818574_3573702862753574_2610224583953597685_n-1024x682.jpeg)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img,w_1024,h_682/https://www.saafth.org/wp-content/uploads/2022/03/275945936_3573702729420254_1729493629137135486_n-1024x682.jpeg)
Leave A Comment